ตู้กดน้ำเย็น น้ำร้อน หัวก๊อก TSHC160-P กรองในตัว
- โครงสร้างตู้กดน้ำทำจากโลหะเคลือบเงา และวัสดุ ABS ตระกูล Z-Zero ปลอดภัย
- วัสดุถังน้ำเย็น น้ำร้อนทำจาก Stainless Steel 304 อย่างดี ขึ้นรูปด้วยระบบ Deep Draw และผ่านกระบวนการ Anodising ปลอดสารตะกั่ว 100%
- การจ่ายน้ำมี 2 หัว คือน้ำร้อน 1 หัวก๊อก, น้ำเย็น 1 หัวก๊อก (ชนิดแก้วดัน) สามารถดื่มน้ำเย็นเพื่อความสดชื่นก็ได้หรือจะใช้น้ำร้อนชงเครื่องดื่ม และทำอาหารสำเร็จรูปก็ได้
- กล่องรองน้ำ ยกเทน้ำได้ง่าย สะดวกต่อการใช้งานในทุกพื้นที่
- คอนโทรลน้ำเย็นด้วยระบบเทอร์โมสตัทอัตโนมัติอย่างแม่นยำ ปรับระดับความเย็นได้ถึง 7 ระดับ
- มีระบบควบคุมความร้อนอัตโนมัติโดย Bi-Metal เพื่อป้องกันไม่ให้น้ำร้อนจัด และก๊อกน้ำร้อนมีระบบ Safety กันเด็กกดเล่น
- ท่อทางน้ำเข้าสำหรับน้ำดื่ม ข้อต่อขนาด ¼” ผลิตจากพลาสติกมาตรฐานน้ำดื่ม ปลอดภัย ไร้สารปนเปื้อน
- การกินไฟความเย็น 77 วัตต์ / การกินไฟความร้อน 500 วัตต์
- มีความสะอาดได้มาตรฐาน เหมาะสำหรับออฟฟิศ สำนักงาน ห้างสรรพสินค้าและสถานที่สวยงาม
- คุณภาพไส้กรองได้มาตรฐาน FDA และ NSF จากสหรัฐอเมริกา
ระบบการกรอง 5 ขั้นตอน
ขั้นที่ 1 ไส้กรอง Sediment Filter กรองฝุ่นผงละเอียดที่ปะปนกับน้ำได้เป็นอย่างดี สามารถกรองฝุ่นขนาด 5 ไมครอน
ขั้นที่ 2 ไส้กรอง Pre-Carbon ด้วยคาร์บอนคุณภาพสูง ประสิทธิภาพในการกำจัดคลอรีน และสารอินทรีย์ในขณะที่น้ำไหลผ่าน
ขั้นที่ 3 ไส้กรอง Softener Filter เป็นการกรองโดยใช้หลักการแลกเปลี่ยนประจุ (Ion Exchange) โดยผ่าน Resin ซึ่งเป็นตัวกลางในการดูดสารละลายจำพวกหินปูน แล้วปล่อยประจุที่เป็นโซเดียมลงสู่น้ำ ทำให้น้ำที่ผ่านไส้กรองมีความนุ่มนวลชวนดื่มมากขึ้น
ขั้นที่ 4 ไส้กรองหลัก UF (Ultra Filltration) ขนาดการกรองน้ำที่มีขนาดเล็กมากถึง 0.01 ไมครอน ฆ่าเชื้อโรคและแบคทีเรีย มีความสะอาดสูง มีแร่ธาตุที่มีประโยชน์ต่อร่างกาย หรือ ไส้กรองหลัก RO (Reverse Osnosis Membrane) ด้วยไส้กรองมีความละเอียดถึง 0.0001 ไมครอน สามารถกรองสารเคมี สารตะกั่ว ปรอท ยาฆ่าแมลง สารอินทรีย์แบคทีเรีย ไวรัส สารก่อมะเร็ง และสารละลาย โดยนำเข้าจากต่างประเทศ ทำให้มั่นใจในคุณภาพได้เป็นอย่างดี
ขั้นที่ 5 ไส้กรอง Post Carbon Filter ขนาด 12 นิ้ว มีประสิทธิภาพในการขจัดกลิ่น สี ก๊าซ และปรับสภาพน้ำให้เป็นธรรมชาติ
Specifications
| Product Specifications | Description |
| ยี่ห้อ/รุ่น | Standard |
| Model | TSHC-160P |
| ระบบจ่าย | น้ำเย็น 1 ก๊อก / น้ำร้อน 1 ก๊อก (ชนิดแก้วดัน) |
| ความจุถังน้ำเย็น | เต็มปริมาตร 4 ลิตร (ระดับลูกลอย 3 ลิตร) |
| ความจุถังน้ำร้อน | 2 ลิตร |
| อุณหภูมิน้ำเย็น | 4 – 10 °C |
| อุณหภูมิน้ำร้อน | 80 – 95 °C |
| ฮีตเตอร์ (ระบบน้ำร้อน) | แบบเข็มขัดรัด ติดตั้งแนบกับกระป๋องน้ำร้อน กระจายความร้อนได้ทั่วถึง |
| ถังเก็บน้ำภายใน | ขึ้นรูปด้วยระบบ Deep Draw และผ่านกระบวนการ Anodising ปลอดสารตะกั่ว 100% |
| วัสดุถังน้ำเย็น | Stainless Steel 304 |
| วัสดุตัวเครื่อง | โครงสร้างตู้กดน้ำทำจากโลหะเคลือบเงา และ ABS ตระกูล Z-Zero ปลอดภัย |
| คอมเพรสเซอร์ | คอมเพรสเซอร์คุณภาพสูง มีระบบป้องกันคอมฯทำงานเกินกำลังด้วยโอเวอร์โหลด |
| น้ำยาทำความเย็น | ใช้น้ำยาคุณภาพสูง R-134a (Non-CFC) ไม่ทำลายโอโซนและเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม |
| ควบคุมอุณหภูมิน้ำเย็น-น้ำร้อน | เทอร์โมสตัท |
| อุปกรณ์ควบคุมระดับน้ำ | ลูกลอยพลาสติก สีขาว ก้านสแตนเลส ไม่เป็นสนิม ช่วยควบคุมระดับน้ำในถังด้วยระบบตัดน้ำอัตโนมัติ เมื่อน้ำเต็ม ป้องกันน้ำล้นถัง |
| กระป๋องน้ำร้อน | เชื่อมด้วยไฟฟ้า ไร้สารตะกั่ว มีจุดระบายน้ำ ถ่ายน้ำทิ้งได้สะดวก |
| ระบายความร้อน | Condenser แผงระบายความร้อนด้วยอากาศ |
| กำลังไฟ | 220V / 50-60 Hz |
| ขนาด (กว้าง x ลึก x สูง) | 31 x 31 x 97 cm. |
| น้ำหนักตัวตู้ | 30 kg |
| รับประกัน | ความเย็น-ความร้อน 1 ปี / คอมเพรสเซอร์ 5 ปี |
ข้อควรระวัง
- แรงดันของน้ำต้องไม่เกิน 50 ปอนด์ หรือ 3 บาร์
- หากแรงดันของน้ำแรงมากกว่าที่กำหนดไว้ ควรติดตั้งวาล์วลดแรงดันน้ำ
ข้อแนะนำในการใช้เครื่อง
- ติดตั้งสายดินให้ถูกวิธี
- ติดตั้งเครื่องป้องกันอันตรายจากไฟฟ้ารั่ว
- ติดตั้งเครื่องในบริเวณที่เป็นฉนวนไฟฟ้า และไม่เปียกชื้น
- ควรติดตั้งเครื่องในบริเวณพื้นเรียบ และห่างจากผนังอย่างน้อย 15 ซม.
- ควรตรวจสภาพความปลอดภัยของเครื่อง อย่างน้อยทุกๆ 6 เดือน โดยช่างผู้ชำนาญ
การดูแลรักษาเครื่อง
- ควรทำความสะอาดคราบสกปรกภายในถังบรรจุน้ำและภายนอกตัวตู้เป็นประจำ โดยใช้ผ้านุ่มหรือฟองน้ำล้างจานในการทำความสะอาดและล้างออกด้วยน้ำสะอาด
- ข้อควรระวัง ห้ามใช้แปรงเหล็กหรือฝอยเหล็กขัดทำความสะอาดตัวตู้ เนื่องจากจะทำให้พื้นผิวสแตนเลสเป็นรอย ทำให้เกิดสนิมได้
- เพื่อสุขภาพอนามัยที่ดี ควรทำความสะอาดภายในเครื่อง อย่างน้อยเดือนละหนึ่งครั้ง
คำเตือน : อันตรายถึงชีวิต ถ้าไม่ติดตั้งสายดิน
เงื่อนไขการให้บริการ
- ราคาขึ้นอยู่กับเงื่อนไขการให้บริการ เช่น ราคาส่งอย่างเดียว ราคาส่งพร้อมติดตั้ง สามารถสอบถามและขอใบเสนอราคาได้ตามช่องทางติดต่อด้านล่าง
- ส่งสินค้าฟรีเฉพาะเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล
- หากลูกค้าอยู่ต่างจังหวัด มี 2 กรณี
3.1 ส่งอย่างเดียวโดยการใช้บริการขนส่ง ค่าขนส่งขึ้นอยู่กับระยะทางและน้ำหนักสินค้า จ่ายต้นทางหรือปลายทางขึ้นอยู่กับการตกลง
3.2 ทางเราดำเนินการส่งเองพร้อมติดตั้งให้ โดยจะมีการคิดค่าน้ำมันตามระยะทางไป-กลับ
หมายเหตุ : ทางเราไม่ได้มีบริการติดตั้งทุกจังหวัดทั่วประเทศไทย เช่น ภาคเหนือ ภาคใต้ ทางเราไม่มีบริการติดตั้ง ขึ้นอยู่กับระยะทางและปริมาณการซื้อขาย สามารถทักมาสอบถามพูดคุยเบื้องต้นก่อนได้ตามช่องทางการติดต่อด้านล่าง
- การติดตั้งไม่รวมถึงการเดินท่อประปา, ท่อน้ำทิ้ง, ปลั๊กไฟ และสายไฟ สิ่งเหล่านี้เป็นความรับผิดชอบของลูกค้า
- ติดตั้งฟรีหน้างานในระยะไม่เกิน 5 เมตร จากจุดเชื่อมน้ำประปา ก๊อกน้ำ หรือวาล์วน้ำ เป็นสายอ่อน 2 หุน
- ไม่รับประกันอุปกรณ์ที่เสื่อมสภาพตามการใช้งาน เช่น ก๊อกน้ำ แกนก๊อก ไส้กรองน้ำ
- มีตู้สำรองให้ใช้ระหว่างการซ่อมตลอดอายุการใช้งาน หากต้องยกตู้เข้าโรงงานเพื่อตรวจเช็ค
สอบถามข้อมูล สั่งซื้อสินค้า ขอใบเสนอราคา
| Line | ![]() |
คลิกที่นี่เพื่อ Chat ทันที |
| siamcooler2025@gmail.com | ||
| @siamcooler | ||
| Youtube | @siamcooler | |
| ออฟฟิศ | 02-539-2630 | 02-539-2607 |
| 02-538-6343 | ||
| มือถือ | 092-364-4629 (ฝ่ายขาย) | 087-935-1415 (ฝ่ายซ่อมบำรุง) |
| แฟกซ์ | 02-931-1381 | |
Siamcooler Mart and Service ยินดีให้คำปรึกษาและให้บริการอย่างเต็มความสามารถเพื่อช่วยลูกค้าแก้ปัญหา เปรียบเสมือนแผนกหนึ่งในองค์กรที่ช่วยดูแลเรื่องตู้กดน้ำ ไส้กรองน้ำ เครื่องกรองน้ำ อะไหล่ และบริการบำรุงรักษา เช่น การล้างทำความสะอาด การซ่อมบำรุง การทำสัญญาบริการรายปี
ประสบการณ์กว่า 20 ปี มีฐานลูกค้ามากกว่า 6,000 ราย ได้รับความไว้วางใจจากภาครัฐ เอกชน โรงเรียน ครัวเรือน และขยายฐานลูกค้าอย่างต่อเนื่อง จากการบอกต่อของลูกค้าที่ประทับใจในการใช้บริการกับเรา สามารถชื่นชมผลงานที่ผ่านมาของเราได้ที่นี่

























