ตู้กดน้ำเย็น น้ำร้อน กรองในตัว GP-80B-UF (Black)
- มีระบบควบคุมความร้อนและความเย็นอัตโนมัติเพื่อป้องกันความเสียหายที่จะเกิดกับอะไหล่ภายในตู้กดน้ำ
- ควบคุมความเย็นด้วยเทอร์โมสตัท
- ควบคุมความร้อนด้วย Bi-Metal
- การจ่ายน้ำมี 2 หัวก๊อก ได้แก่ น้ำร้อน 1 หัวก๊อก น้ำเย็น 1 หัวก๊อก ตอบโจทย์ทั้งคนที่ต้องการดื่มน้ำเย็นเพื่อความสดชื่ด คนที่ต้องการดื่มเครื่องดื่มร้อนๆหรือทำอาหารสำเร็จรูป
- ทำความร้อนสูงสุด 90 องศา ทำความเย็นต่ำสุด 4 องศา
- ตัวเครื่องทำจากพลาสติก ABS แข็งแรงทนทาน
ระบบการกรอง
ขั้นที่ 1 ไส้กรอง Sediment Filter กรองฝุ่นผงละเอียดที่ปะปนกับน้ำได้เป็นอย่างดี สามารถกรองฝุ่นขนาด 5 ไมครอน
ขั้นที่ 2 ไส้กรอง Pre-Carbon ด้วยคาร์บอนคุณภาพสูง ประสิทธิภาพในการกำจัดคลอรีนและสารอินทรีย์ในขณะที่น้ำไหลผ่าน
ขั้นที่ 3 ไส้กรอง Softener Filter เป็นการกรองโดยใช้หลักการแลกเปลี่ยนประจุ (Ion Exchange) โดยผ่าน Resin ซึ่งเป็นตัวกลางในการดูดสารละลายจำพวกหินปูน แล้วปล่อยประจุที่เป็นโซเดียมลงสู่น้ำ ทำให้น้ำที่ผ่านไส้กรองมีความนุ่มนวลชวนดื่มมากขึ้น
ขั้นที่ 4 ไส้กรองหลัก UF (Ultrafiltration) ขนาดการกรองที่มีขนาดเล็กมากถึง 0.01 ไมครอน ฆ่าเชื้อโรคต่างๆที่ปนเปื้อนมากับน้ำได้ เช่น แบคทีเรีย ไวรัส E-coli Samonella Ciardia LamBilla โดยนำเข้าจากต่างประเทศ ทำให้มั่นใจในคุณภาพเป็นอย่างดี
ขั้นที่ 5 ไส้กรอง Post Carbon Filter ขนาด 12 นิ้ว มีประสิทธิภาพในการขจัดกลิ่น สี ก๊าซ และปรับสภาพน้ำให้เป็นธรรมชาติ
Body & Material
วัสดุภายนอกผลิตจากโลหะเคลือบเงา และ ABS ชนิด Z-Zero
แข็งแรงทนทาน มีความยืดหยุ่นสูง
Hot water safety device
ปลอดภัยด้วยระบบควบคุมความร้อน (Bi-Metal) 2 ชุด และปุ่ม Lock น้ำร้อน
Non-CFC
Compressor ใช้น้ำยา R-134a (Non-CFC) ไม่ก่อให้เกิดภาวะเรือนกระจก
ปลอดภัยต่อสิ่งแวดล้อม
Good for Medium & Big size for offices and restaurants
เหมาะสำหรับออฟฟิศ หรือร้านอาหาร
Warranty
รับประกันตัวเครื่อง 1 ปี และคอมเพรสเซอร์ทำความเย็น 2 ปี
Specifications
| Product Specifications | Description |
| ยี่ห้อ/รุ่น | Aqua GP-80B (Black) ระบบ UF |
| ระบบจ่าย | น้ำเย็น 1 หัวก๊อก / น้ำร้อน 1 หัวก๊อก |
| ถังบรรจุน้ำ | น้ำเย็น 8 ลิตร / น้ำร้อน 5 ลิตร / น้ำสำรอง 14 ลิตร รวมทั้งหมด 27 ลิตร |
| วัสดุถังบรรจุน้ำ | Stainless Steel |
| วัสดุภายนอก | ABS and EGI Steel |
| แบบ | ตั้งพื้น |
| อุณหภูมิความเย็น | 4-7 °C |
| อุณหภูมิความร้อน | 80-90 °C |
| ระบบทำความเย็น | คอมเพรสเซอร์ คุณภาพสูง น้ำยา R134a (Non-CFC) |
| การควบคุมความเย็น | เทอร์โมสตัทควบคุมความเย็นอัตโนมัติ |
| การควบคุมความร้อน | Bi-Metal |
| อัตราการใช้ไฟ | น้ำเย็น 80W / น้ำร้อน 500W |
| กำลังไฟ | 220V / 50Hz |
| ขนาด (กว้าง x ยาว x สูง) | 340 x 490 x 1,245 มม. |
| ระบบการกรอง | 5 ขั้นตอน Sediment / Pre Carbon / Ion Exchange / UF Filter / Post Carbon |
คู่มือการใช้งานตู้ทำน้ำร้อน น้ำเย็น Aqua รุ่น GP-80B
เงื่อนไขการให้บริการ
- ราคาขึ้นอยู่กับเงื่อนไขการให้บริการ เช่น ราคาส่งอย่างเดียว ราคาส่งพร้อมติดตั้ง สามารถสอบถามและขอใบเสนอราคาได้ตามช่องทางติดต่อด้านล่าง
- ส่งสินค้าฟรีเฉพาะเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล
- หากลูกค้าอยู่ต่างจังหวัด มี 2 กรณี
3.1 ส่งอย่างเดียวโดยการใช้บริการขนส่ง ค่าขนส่งขึ้นอยู่กับระยะทางและน้ำหนักสินค้า จ่ายต้นทางหรือปลายทางขึ้นอยู่กับการตกลง
3.2 ทางเราดำเนินการส่งเองพร้อมติดตั้งให้ โดยจะมีการคิดค่าน้ำมันตามระยะทางไป-กลับ
หมายเหตุ : ทางเราไม่ได้มีบริการติดตั้งทุกจังหวัดทั่วประเทศไทย เช่น ภาคเหนือ ภาคใต้ ทางเราไม่มีบริการติดตั้ง ขึ้นอยู่กับระยะทางและปริมาณการซื้อขาย สามารถทักมาสอบถามพูดคุยเบื้องต้นก่อนได้ตามช่องทางการติดต่อด้านล่าง
- การติดตั้งไม่รวมถึงการเดินท่อประปา, ท่อน้ำทิ้ง, ปลั๊กไฟ และสายไฟ สิ่งเหล่านี้เป็นความรับผิดชอบของลูกค้า
- ติดตั้งฟรีหน้างานในระยะไม่เกิน 5 เมตร จากจุดเชื่อมน้ำประปา ก๊อกน้ำ หรือวาล์วน้ำ เป็นสายอ่อน 2 หุน
- ไม่รับประกันอุปกรณ์ที่เสื่อมสภาพตามการใช้งาน เช่น ก๊อกน้ำ แกนก๊อก ไส้กรองน้ำ
- มีตู้สำรองให้ใช้ระหว่างการซ่อมตลอดอายุการใช้งาน หากต้องยกตู้เข้าโรงงานเพื่อตรวจเช็ค
สอบถามข้อมูล สั่งซื้อสินค้า ขอใบเสนอราคา
| Line | ![]() |
คลิกที่นี่เพื่อ Chat ทันที |
| siamcooler2025@gmail.com | ||
| @siamcooler | ||
| Youtube | @siamcooler | |
| ออฟฟิศ | 02-539-2630 | 02-539-2607 |
| 02-538-6343 | ||
| มือถือ | 092-364-4629 (ฝ่ายขาย) | 087-935-1415 (ฝ่ายซ่อมบำรุง) |
| แฟกซ์ | 02-931-1381 | |
Siamcooler Mart and Service ยินดีให้คำปรึกษาและให้บริการอย่างเต็มความสามารถเพื่อช่วยลูกค้าแก้ปัญหา เปรียบเสมือนแผนกหนึ่งในองค์กรที่ช่วยดูแลเรื่องตู้กดน้ำ ไส้กรองน้ำ เครื่องกรองน้ำ อะไหล่ และบริการบำรุงรักษา เช่น การล้างทำความสะอาด การซ่อมบำรุง การทำสัญญาบริการรายปี
ประสบการณ์กว่า 20 ปี มีฐานลูกค้ามากกว่า 6,000 ราย ได้รับความไว้วางใจจากภาครัฐ เอกชน โรงเรียน ครัวเรือน และขยายฐานลูกค้าอย่างต่อเนื่อง จากการบอกต่อของลูกค้าที่ประทับใจในการใช้บริการกับเรา สามารถชื่นชมผลงานที่ผ่านมาของเราได้ที่นี่
























