เครื่องกดน้ำเย็น ต่อท่อประปา 5 ก๊อก S500 สแตนเลส ยี่ห้อ Standard
1. วัสดุส่วนสัมผัสอาหารและน้ำ
รูทางน้ำเข้า
ท่อทางน้ำเข้า-ทางน้ำออกสำหรับน้ำดื่ม เป็น PVC เกลียวในทองเหลือง ขนาด 1/2″
ก๊อกน้ำ
การจ่ายน้ำมี 5 ก๊อก ได้แก่ น้ำเย็น 5 ก๊อก (ก๊อกทองเหลืองชุบโครเมียมแบบกดเปิด-ปิด) สามารถถอดออกมาล้างทำความสะอาดเชื้อโรคได้
ถังบรรจุน้ำ
โครงสร้างตู้กดน้ำและวัสดุถังเก็บน้ำทำจาก Stainless Steel 304 อย่างดี นำเข้าจากญี่ปุ่น ไม่มีเหล็กผสม เชื่อมด้วยไฟฟ้า ไร้สารตะกั่ว 100% ผ่านการรับรองจากกรมวิทยาศาสตร์บริการ
บริเวณรอบถังเก็บน้ำเย็นถูกบุด้วยฉนวนโฟมคุณภาพสูง ผลิตจากวัสดุ PM-200 และ DJD245FO ซึ่งเป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม เก็บความเย็นได้นาน และป้องกันการรั่วซึม
การควบคุมระดับน้ำ
ลูกลอยพลาสติก Food Grade ก้านสแตนเลส ไม่เป็นสนิม ช่วยควบคุมระดับน้ำในถังด้วยระบบตัดน้ำอัตโนมัติ เมื่อน้ำเต็ม ป้องกันน้ำล้นถัง
ตัวดักตะกอน
มีตัวดักตะกอนภายในแท้งค์น้ำ เพื่อป้องกันตะกอนและฝุ่นที่เกิดจากสิ่งแวดล้อม ไม่ให้ไหลลงไปในรูก๊อกน้ำ
2. ฟังก์ชันตู้น้ำ
รองรับขวดน้ำ
รองรับการวางขวดน้ำได้อย่างมั่นคง ด้วยพื้นที่ถาดที่ออกแบบให้พอดีกับขนาดขวดทั่วไป ช่วยจัดตำแหน่งขวดให้อยู่ตรงจุดน้ำพอดี ลดการหกหรือเอียงขณะใช้งาน
ถาดรองน้ำทิ้ง
ถาดรองน้ำ ต่อตรงกับท่อ Drain น้ำทิ้ง ทำให้สะดวก ไม่ต้องยกเท
ปลั๊ก 3 ขา
ช่วยเพิ่มความปลอดภัยด้วยระบบสายดิน ตัววัสดุแข็งแรง ทนความร้อน และรองรับการใช้งานต่อเนื่องได้อย่างมั่นใจ ออกแบบให้เสียบแน่น กระชับ ลดความเสี่ยงไฟฟ้าลัดวงจร
แกนล้อเหล็ก 4 ล้อ
ฐานล่างหุ้มด้วยสแตนเลสล้วนแบบหนา พร้อมแกนล้อเหล็ก 4 ล้อ สะดวกต่อการเคลื่อนย้ายและการดูแลบำรุงรักษา เช่น ส่งซ่อมที่โรงงาน ล้างทำความสะอาดตู้น้ำ
3. ระบบระบายความร้อน
คอนโทรลน้ำเย็น
มีระบบควบคุมความเย็นอัตโนมัติโดยใช้เทอร์โมสตัท (Thermostat) ปรับได้ 7 ระดับ เพื่อป้องกันไม่ให้น้ำเย็นกลายเป็นน้ำแข็ง
คอนเดนเซอร์ แผงร้อน
Condenser เป็นชนิดแผงระบายความร้อนด้วยอากาศ ทนต่อการกัดกร่อน ทางเดินน้ำยาภายในเป็นท่อทองแดง ท่อน้ำยาทำความเย็นหุ้มด้วยฉนวนหนา 50mm. (Cyclopentane)
คอมเพรสเซอร์
ได้รับมาตรฐาน มอก. รับประกัน 2 ปี โดยมีมอเตอร์พัดลม พร้อมใบพัด เป่าระบายความร้อน เพื่อยืดอายุการใช้งานของคอมเพรสเซอร์
มีระบบป้องกันการทำงานเกินกำลัง ด้วยรีเลย์โอเวอร์โหลด ตัดการทำงานอัตโนมัติเมื่อกระแสไฟฟ้าเกิน ป้องกันความเสียหายจากการทำงานหนัก
Specifications
| Product Specifications | Description |
| ยี่ห้อ/รุ่น | Standard |
| Model | S500 |
| ระบบจ่าย | น้ำเย็น 5 ก๊อก (ก๊อกทองเหลืองชุบโครเมียมแบบกดเปิด-ปิด) |
| ความจุถังน้ำเย็น | เต็มปริมาตร 109 ลิตร / ระดับลูกลอย 75 ลิตร |
| ความจุถังน้ำร้อน | – |
| อุณหภูมิน้ำเย็น | 3 – 10 °C +,-3°C |
| อุณหภูมิน้ำร้อน | – |
| ฮีตเตอร์ (ระบบน้ำร้อน) | – |
| ถังเก็บน้ำภายใน | เชื่อมด้วยไฟฟ้า ปลอดสารตะกั่ว ท่อน้ำซิลิโคนที่ใช้สัมผัสน้ำและอาหารไม่มีกลิ่น |
| วัสดุถังน้ำเย็น | Stainless Steel 304 นำเข้าจากญี่ปุ่น ไม่มีเหล็กผสม ผ่านการรับรองจากกรมวิทยาศาสตร์บริการ |
| วัสดุตัวเครื่อง | Stainless Steel อย่างดี |
| คอมเพรสเซอร์ | คุณภาพสูง มีขนาด 3/8 แรงม้า ใช้น้ำยาคุณภาพสูง R134a (Non-CFC) ช่วยประหยัดไฟและเสียงรบกวน ได้รับมาตรฐาน มอก. มอเตอร์คอมเพรสเซอร์ |
| น้ำยาทำความเย็น | ใช้น้ำยาคุณภาพสูง R134a (Non-CFC) |
| ควบคุมอุณหภูมิน้ำเย็น-น้ำร้อน | เทอร์โมสตัท |
| อุปกรณ์ควบคุมระดับน้ำ | ลูกลอยพลาสติก Food Grade ก้านสแตนเลส ไม่เป็นสนิม ช่วยควบคุมระดับน้ำในถังด้วยระบบตัดน้ำอัตโนมัติ เมื่อน้ำเต็ม ป้องกันน้ำล้นถัง |
| กระป๋องน้ำร้อน | – |
| ระบายความร้อน | Condenser เป็นชนิดแผงระบายความร้อนด้วยอากาศ โดยมีมอเตอร์พัดลม พร้อมใบพัด เป่าระบายความร้อน เพื่อยืดอายุการใช้งานของคอมเพรสเซอร์ ควบคุมกระแสไฟฟ้าด้วยระบบโอเวอร์โหลด |
| กำลังไฟ | 220V / 50-60 Hz |
| ขนาด (กว้าง x ลึก x สูง) | 100 x 50 x 125 cm. / 105 x 62 x 127 cm. (รวมกล่อง) |
| น้ำหนักตัวตู้ / รวมกล่อง | 57 kg / 60 kg |
| รับประกัน | ความเย็น-ความร้อน 1 ปี / คอมเพรสเซอร์ 2 ปี |
ข้อควรระวัง
- แรงดันของน้ำต้องไม่เกิน 50 ปอนด์ หรือ 3 บาร์
- หากแรงดันของน้ำแรงมากกว่าที่กำหนดไว้ ควรติดตั้งวาล์วลดแรงดันน้ำ
ข้อแนะนำในการใช้เครื่อง
- ต้องติดตั้งสายดินให้ถูกวิธี พร้อมติดตั้งเครื่องเย็น
- ต้องติดตั้งเครื่องป้องกันอันตรายจากไฟฟ้ารั่ว
- ต้องติดตั้งเครื่องทำน้ำเย็นในบริเวณที่ไม่เป็นฉนวนไฟฟ้า และไม่เปียกชื้น เช่น ปูพื้นด้วยผ้ายาง เป็นต้น และไม่ควรให้มีน้ำเปียกแฉะ ท่วมขังในบริเวณนั้นๆ
- ควรตรวจสอบสภาพความปลอดภัยของเครื่องเย็นเป็นประจำอย่างน้อยทุกๆ 6-12 เดือน โดยช่างผู้ชำนาญงานเท่านั้น
การดูแลรักษาเครื่อง
- ควรทำความสะอาดคราบสกปรกภายในถังบรรจุน้ำและภายนอกตัวตู้เป็นประจำ โดยใช้ผ้านุ่มหรือฟองน้ำล้างจานในการทำความสะอาดและล้างออกด้วยน้ำสะอาด
- ข้อควรระวัง ห้ามใช้แปรงเหล็กหรือฝอยเหล็กขัดทำความสะอาดตัวตู้ เนื่องจากจะทำให้พื้นผิวสแตนเลสเป็นรอย ทำให้เกิดสนิมได้
- เพื่อสุขภาพอนามัยที่ดี ควรทำความสะอาดภายในเครื่อง อย่างน้อยเดือนละหนึ่งครั้ง
คำเตือน : อันตรายถึงชีวิต ถ้าไม่ติดตั้งสายดิน
เอกสารรับรอง มอก. เลขที่ ท.9387-3/2461 ตู้ทำน้ำเย็น Standard
เงื่อนไขการให้บริการ
- ราคาขึ้นอยู่กับเงื่อนไขการให้บริการ เช่น ราคาส่งอย่างเดียว ราคาส่งพร้อมติดตั้ง สามารถสอบถามและขอใบเสนอราคาได้ตามช่องทางติดต่อด้านล่าง
- ส่งสินค้าฟรีเฉพาะเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล
- หากลูกค้าอยู่ต่างจังหวัด มี 2 กรณี
3.1 ส่งอย่างเดียวโดยการใช้บริการขนส่ง ค่าขนส่งขึ้นอยู่กับระยะทางและน้ำหนักสินค้า จ่ายต้นทางหรือปลายทางขึ้นอยู่กับการตกลง
3.2 ทางเราดำเนินการส่งเองพร้อมติดตั้งให้ โดยจะมีการคิดค่าน้ำมันตามระยะทางไป-กลับ
หมายเหตุ : ทางเราไม่ได้มีบริการติดตั้งทุกจังหวัดทั่วประเทศไทย เช่น ภาคเหนือ ภาคใต้ ทางเราไม่มีบริการติดตั้ง ขึ้นอยู่กับระยะทางและปริมาณการซื้อขาย สามารถทักมาสอบถามพูดคุยเบื้องต้นก่อนได้ตามช่องทางการติดต่อด้านล่าง
- การติดตั้งไม่รวมถึงการเดินท่อประปา, ท่อน้ำทิ้ง, ปลั๊กไฟ และสายไฟ สิ่งเหล่านี้เป็นความรับผิดชอบของลูกค้า
- ติดตั้งฟรีหน้างานในระยะไม่เกิน 5 เมตร จากจุดเชื่อมน้ำประปา ก๊อกน้ำ หรือวาล์วน้ำ เป็นสายอ่อน 2 หุน
- ไม่รับประกันอุปกรณ์ที่เสื่อมสภาพตามการใช้งาน เช่น ก๊อกน้ำ แกนก๊อก ไส้กรองน้ำ
- มีตู้สำรองให้ใช้ระหว่างการซ่อมตลอดอายุการใช้งาน หากต้องยกตู้เข้าโรงงานเพื่อตรวจเช็ค
สอบถามข้อมูล สั่งซื้อสินค้า ขอใบเสนอราคา
| Line | ![]() |
คลิกที่นี่เพื่อ Chat ทันที |
| siamcooler2025@gmail.com | ||
| @siamcooler | ||
| Youtube | @siamcooler | |
| ออฟฟิศ | 02-539-2630 | 02-539-2607 |
| 02-538-6343 | ||
| มือถือ | 092-364-4629 (ฝ่ายขาย) | 087-935-1415 (ฝ่ายซ่อมบำรุง) |
| แฟกซ์ | 02-931-1381 | |
Siamcooler Mart and Service ยินดีให้คำปรึกษาและให้บริการอย่างเต็มความสามารถเพื่อช่วยลูกค้าแก้ปัญหา เปรียบเสมือนแผนกหนึ่งในองค์กรที่ช่วยดูแลเรื่องตู้กดน้ำ ไส้กรองน้ำ เครื่องกรองน้ำ อะไหล่ และบริการบำรุงรักษา เช่น การล้างทำความสะอาด การซ่อมบำรุง การทำสัญญาบริการรายปี
ประสบการณ์กว่า 20 ปี มีฐานลูกค้ามากกว่า 6,000 ราย ได้รับความไว้วางใจจากภาครัฐ เอกชน โรงเรียน ครัวเรือน และขยายฐานลูกค้าอย่างต่อเนื่อง จากการบอกต่อของลูกค้าที่ประทับใจในการใช้บริการกับเรา สามารถชื่นชมผลงานที่ผ่านมาของเราได้ที่นี่






















