ตู้น้ำร้อน 2 ก๊อก Maxcool OTH-H2STD ถังคว่ำ
1. อุปกรณ์ติดตั้งมาตรฐาน ระบบไฟ
สวิตซ์เปิด-ปิด ตู้ทำน้ำร้อน
ปลอดภัยใช้งานง่าย ช่วยประหยัดไฟ ควบคุมพลังงาน เมื่อไม่ใช้งาน ยืดอายุการใช้งาน แข็งแรงและทนทาน ปิดระบบน้ำร้อนได้ตามความต้องการ
สายไฟพร้อมปลั๊ก 3 ขา
มาตรฐาน มอก. ปลอดภัยด้วยระบบสายดินในตัว มีที่ยึดสายเพื่อลดการกระชากของสายไฟ ป้องกันอุบัติเหตุจากการใช้งาน และมีอายุการใช้งานยาวนาน
2. วัสดุส่วนสัมผัสอาหารและน้ำ
ฝาบนเติมน้ำ
วัสดุสแตนเลสเกรดคุณภาพ ทนทาน แข็งแรง สะดวกในการใช้งาน เหมาะสำหรับพื้นที่น้ำบาดาล น้ำกร่อย หรือคุณภาพน้ำที่ไม่ได้มาตรฐาน
3. ระบบน้ำร้อน
กระป๋องน้ำร้อน
ผลิตจากสแตนเลส เชื่อมด้วยไฟฟ้า ไม่มีกลิ่น ทนความร้อนสูง ไร้สารตะกั่ว มาตรฐานวัสดุใช้กับน้ำและอาหาร ถ่ายน้ำทิ้งง่าย สะดวกในการทำความสะอาด
คอนโทรลน้ำร้อน 2 อัน
เป็นคอนโทรลน้ำร้อนแบบคู่ ทำงานร่วมกัน เพิ่มความแม่นยำในการวัดอุณหภูมิและประสิทธิภาพในการทำงาน
ฮีตเตอร์
เป็นฮีตเตอร์แบบเข็มขัดรัด ให้ความร้อนเร็ว ประหยัดพลังงาน บำรุงรักษาง่าย
4. ฟังก์ชันอื่นๆ
จุดถ่ายกระป๋องน้ำร้อน
ถ่ายน้ำทิ้งง่าย สะดวกในการทำความสะอาด
กล่องรองน้ำ
กล่องรองน้ำ ยกเทน้ำได้ง่าย สะดวกต่อการใช้งานในทุกพื้นที่
ขารองตู้พลาสติก
ขารองตู้พลาสติก ผลิตจากวัสดุพลาสติกคุณภาพสูง แข็งแรงและทนทาน
ใช้กับขวดคว่ำ
ถังน้ำคว่ำ 18.9 หรือ 20 ลิตร ติดตั้งง่าย ควบคุมคุณภาพน้ำได้ เปลี่ยนขวดง่ายและรวดเร็ว
ด้านหลังตู้ทำน้ำร้อน Maxcool
Specifications
| Product Specifications | Description |
| ยี่ห้อ/รุ่น | Maxcool |
| Model | OTH-H2STD |
| ระบบจ่าย | น้ำร้อน 2 ก๊อก (ก๊อกแบบโยก) |
| ความจุถังน้ำเย็น | – |
| ความจุถังน้ำร้อน | 2 ลิตร |
| อุณหภูมิน้ำเย็น | – |
| อุณหภูมิน้ำร้อน | 90 ± 5°C |
| ฝาบนเติมน้ำ | วัสดุสแตนเลสเกรดคุณภาพ ทนทาน แข็งแรง สะดวกในการใช้งาน เหมาะสำหรับพื้นที่น้ำบาดาล น้ำกร่อย หรือคุณภาพน้ำที่ไม่ได้มาตรฐาน |
| ใช้กับขวดคว่ำ | ถังน้ำคว่ำ 18.9 หรือ 20 ลิตร ติดตั้งใช้งานได้ทันที ควบคุมคุณภาพน้ำได้ เปลี่ยนขวดง่ายและรวดเร็ว ไม่ต้องเดินท่อประปา เหมาะสำหรับพื้นที่ที่ไม่มีระบบประปา หรือไม่สามารถติดตั้งเครื่องกรองน้ำได้ |
| ฮีตเตอร์ (ระบบน้ำร้อน) | 500 W. แบบเข็มขัดรัด ให้ความร้อนเร็ว ประหยัดพลังงาน |
| ถังเก็บน้ำภายใน | เชื่อมด้วยไฟฟ้า ปลอดสารตะกั่ว ท่อน้ำซิลิโคนที่ใช้สัมผัสน้ำและอาหารไม่มีกลิ่น ทนต่อความร้อนสูง ระบบทำน้ำร้อนตอบสนองเร็ว |
| วัสดุถังน้ำเย็น | – |
| วัสดุตัวเครื่อง | Stainless Steel อย่างดี |
| คอมเพรสเซอร์ | – |
| น้ำยาทำความเย็น | – |
| ควบคุมอุณหภูมิน้ำร้อน | เทอร์โมสตัท |
| กระป๋องน้ำร้อน | เชื่อมด้วยไฟฟ้า ไม่มีกลิ่น ไร้สารตะกั่ว มาตรฐานวัสดุใช้กับน้ำและอาหาร ถ่ายน้ำทิ้งง่าย สะดวกในการทำความสะอาด |
| ระบายความร้อน | – |
| กำลังไฟ | 220V / 50-60 Hz |
| ขนาด (กว้าง x ลึก x สูง) | 30 x 30 x 89 cm. / 41 x 41 x 92 cm (รวมกล่อง) |
| น้ำหนักตัวตู้ | 8.5 kg / 9.9 kg |
| รับประกัน | ระบบทำความร้อน 1 ปี |
ข้อควรระวัง
- แรงดันของน้ำต้องไม่เกิน 50 ปอนด์ หรือ 3 บาร์
- หากแรงดันของน้ำแรงมากกว่าที่กำหนดไว้ ควรติดตั้งวาล์วลดแรงดันน้ำ
ข้อแนะนำในการใช้เครื่อง
- ติดตั้งสายดินให้ถูกวิธี
- ติดตั้งเครื่องป้องกันอันตรายจากไฟฟ้ารั่ว
- ติดตั้งเครื่องในบริเวณที่เป็นฉนวนไฟฟ้า และไม่เปียกชื้น
- ควรติดตั้งเครื่องในบริเวณพื้นเรียบ และห่างจากผนังอย่างน้อย 15 ซม.
- ควรตรวจสภาพความปลอดภัยของเครื่อง อย่างน้อยทุกๆ 6 เดือน โดยช่างผู้ชำนาญ
การดูแลรักษาเครื่อง
- ควรทำความสะอาดคราบสกปรกภายในถังบรรจุน้ำและภายนอกตัวตู้เป็นประจำ โดยใช้ผ้านุ่มหรือฟองน้ำล้างจานในการทำความสะอาดและล้างออกด้วยน้ำสะอาด
- ข้อควรระวัง ห้ามใช้แปรงเหล็กหรือฝอยเหล็กขัดทำความสะอาดตัวตู้ เนื่องจากจะทำให้พื้นผิวสแตนเลสเป็นรอย ทำให้เกิดสนิมได้
- เพื่อสุขภาพอนามัยที่ดี ควรทำความสะอาดภายในเครื่อง อย่างน้อยเดือนละหนึ่งครั้ง
คำเตือน : อันตรายถึงชีวิต ถ้าไม่ติดตั้งสายดิน
เงื่อนไขการให้บริการ
- ราคาขึ้นอยู่กับเงื่อนไขการให้บริการ เช่น ราคาส่งอย่างเดียว ราคาส่งพร้อมติดตั้ง สามารถสอบถามและขอใบเสนอราคาได้ตามช่องทางติดต่อด้านล่าง
- ส่งสินค้าฟรีเฉพาะเขตกรุงเทพฯและปริมณฑล
- หากลูกค้าอยู่ต่างจังหวัด มี 2 กรณี
3.1 ส่งอย่างเดียวโดยการใช้บริการขนส่ง ค่าขนส่งขึ้นอยู่กับระยะทางและน้ำหนักสินค้า จ่ายต้นทางหรือปลายทางขึ้นอยู่กับการตกลง
3.2 ทางเราดำเนินการส่งเองพร้อมติดตั้งให้ โดยจะมีการคิดค่าน้ำมันตามระยะทางไป-กลับ
หมายเหตุ : ทางเราไม่ได้มีบริการติดตั้งทุกจังหวัดทั่วประเทศไทย เช่น ภาคเหนือ ภาคใต้ ทางเราไม่มีบริการติดตั้ง ขึ้นอยู่กับระยะทางและปริมาณการซื้อขาย สามารถทักมาสอบถามพูดคุยเบื้องต้นก่อนได้ตามช่องทางการติดต่อด้านล่าง
- การติดตั้งไม่รวมถึงการเดินท่อประปา, ท่อน้ำทิ้ง, ปลั๊กไฟ และสายไฟ สิ่งเหล่านี้เป็นความรับผิดชอบของลูกค้า
- ติดตั้งฟรีหน้างานในระยะไม่เกิน 5 เมตร จากจุดเชื่อมน้ำประปา ก๊อกน้ำ หรือวาล์วน้ำ เป็นสายอ่อน 2 หุน
- ไม่รับประกันอุปกรณ์ที่เสื่อมสภาพตามการใช้งาน เช่น ก๊อกน้ำ แกนก๊อก ไส้กรองน้ำ
- มีตู้สำรองให้ใช้ระหว่างการซ่อมตลอดอายุการใช้งาน หากต้องยกตู้เข้าโรงงานเพื่อตรวจเช็ค
สอบถามข้อมูล สั่งซื้อสินค้า ขอใบเสนอราคา
| Line | ![]() |
คลิกที่นี่เพื่อ Chat ทันที |
| siamcooler2025@gmail.com | ||
| @siamcooler | ||
| Youtube | @siamcooler | |
| ออฟฟิศ | 02-539-2630 | 02-539-2607 |
| 02-538-6343 | ||
| มือถือ | 092-364-4629 (ฝ่ายขาย) | 087-935-1415 (ฝ่ายซ่อมบำรุง) |
| แฟกซ์ | 02-931-1381 | |
Siamcooler Mart and Service ยินดีให้คำปรึกษาและให้บริการอย่างเต็มความสามารถเพื่อช่วยลูกค้าแก้ปัญหา เปรียบเสมือนแผนกหนึ่งในองค์กรที่ช่วยดูแลเรื่องตู้กดน้ำ ไส้กรองน้ำ เครื่องกรองน้ำ อะไหล่ และบริการบำรุงรักษา เช่น การล้างทำความสะอาด การซ่อมบำรุง การทำสัญญาบริการรายปี
ประสบการณ์กว่า 20 ปี มีฐานลูกค้ามากกว่า 6,000 ราย ได้รับความไว้วางใจจากภาครัฐ เอกชน โรงเรียน ครัวเรือน และขยายฐานลูกค้าอย่างต่อเนื่อง จากการบอกต่อของลูกค้าที่ประทับใจในการใช้บริการกับเรา สามารถชื่นชมผลงานที่ผ่านมาของเราได้ที่นี่





















